દુનિયાની સૌથી મોંઘી પાણીની બોટલ ૭૫૦ મિલી પાણીની કિંમત આશરે ૪૪,૮૭,૭૯૦ રૂપિયા છે.

શું તમે જાણો છો દુનિયાની ૧૦ સૌથી મોંઘી પાણીની બોટલ વિશે?, ન જાણતા હો તો જાણીલો, જેની કિંમત સાંભળીને તમે પણ ચોકી જશે.

આપણે મોટાભાગના લોકો નળ, હેન્ડપંપ અથવા ફિલ્ટર કરેલ પાણી પીએ છીએ. જ્યારે આપણે ઘરની બહાર હોય છે, ત્યારે બિસ્લેરી લેવી છીએ. કેટલાક અન્ય નવાબો પણ છે, જેઓ હંમેશા બિસ્લેરી પ્રકારનું પાણી પીતા હોય છે. ગમે તે હોય, ઘણા લોકો ૧૦-૨૦ રૂપિયામાં તરસ છીપાવે છે. પરંતુ આજે અમે તમને દુનિયાની તે બ્રાન્ડ્સ વિશે જણાવીશું, પાણીની કિંમત જાણીને તમારી તરસ છીપાશે નહીં, પરંતુ તમારું ગળું સુકાઈ જશે. તો ચાલો જાણીએ વિગતવાર.

૧. તાસ્માનિયન રેન – આ ઓસ્ટ્રેલિયન પાણી તાસ્માનિયમ ટાપુ પરથી આવે છે. આ પાણી વરસાદથી એકત્રિત કરવામાં આવે છે. આ પાણી જમીનને સ્પર્શ કરે તે પહેલા એકત્રિત કરવામાં આવે છે. ઉપરાંત, તે ખૂબ જ સુંદર બોટલોમાં પેક કરીને વેચાય છે. પાણીમાં ભરેલા પરપોટા એક અલગ અનુભૂતિ આપે છે. આ બ્રાન્ડના ૭૫૦ મિલી પાણી માટે લગભગ ૩૭૪ રૂપિયા ચૂકવવા પડે છે.

૨. ફાઇન – આ જાપાનીઝ પાણી પ્રાચીન જ્વાળામુખી ખડક દ્વારા માઉન્ટ ફુજીના તળિયેથી ફિલ્ટર કરવામાં આવે છે જેથી કુદરતી રીતે ખનિજ સમૃદ્ધ અને સંપૂર્ણપણે પ્રદૂષક મુક્ત પાણી બનાવવામાં આવે. આ બ્રાન્ડ દાવો કરે છે કે તેમનું પાણી સંપૂર્ણપણે પ્રદૂષણ મુક્ત છે. ૭૫૦ ml પાણીની કિંમત ૩૭૪ રૂપિયાની આસપાસ છે.

૩. લુક્વેન આર્ટસ મિનરલ વોટર – આર્ટેશિયન સ્પ્રિંગ વોટર જેને લુક્વેન આર્ટસ મિનરલ વોટર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ પાણી પર્વત જળચરમાંથી આવે છે. જે આર્જેન્ટિનાના દક્ષિણના પ્રદેશ સાન કાર્લોસ બારીલપોચેની નજીક સ્થિત છે. આ પાણીમાં ખનિજો ખૂબ ઓછા છે. વળી, બહારના વાતાવરણ સાથે તેનો સંપર્ક પણ ઓછો છે. આ બોટલમાં ભરેલા પાણીના ૭૫૦ મિલી માટે લગભગ ૪૪૮ રૂપિયા ચૂકવવા પડે છે.

૪. એક્વા ડેકો – ડેકો શબ્દનો અર્થ કલાત્મક છે. જે આ પાણીની બોટલને જોઈને સમજી શકાય છે. આ પાણીની બ્રાન્ડ કેનેડાની છે અને તે વિશ્વની સૌથી મોંઘી બોટલ્ડ પાણીમાંની એક છે. ૭૫૦ મિલી પાણી માટે તમારે લગભગ ૮૯૮ રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

૫. ૧૦ હજાર બીસી – આ સ્વયં ઝરતું પાણી છે, જે કેનેડાથી આવે છે. આ પાણીનો સ્ત્રોત હેટ માઉન્ટેન ગ્લેશિયર છે, જે દૂર છે. અહીં પહોંચવામાં ત્રણ દિવસ લાગે છે. આ રીતે, તે તમામ પ્રકારના પ્રદૂષકોથી દૂર રહે છે. આ બ્રાન્ડના ૭૫૦ml માટે, તમારે લગભગ ૧૦૪૭ રૂપિયા ચૂકવવા પડે છે.

૬. બ્લિંગ H20 – આ પાણીનો સ્ત્રોત ટેનેસીના ગ્રેટ સ્મોકી પર્વતો પર અંગ્રેજી માઉન્ટેન સ્પ્રિંગ છે. શુદ્ધિકરણ પ્રક્રિયા ૯ પગલાંઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે. વળી, તે પાણીના સ્ત્રોત પાસે બોટલોમાં પણ પેક કરવામાં આવે છે. આ બોટલને બ્લિંગથી શણગારવામાં આવી છે. શેમ્પેઈનની બોટલની જેમ. આ બ્રાન્ડના ૭૫૦ml પાણીની કિંમત ૨૯૯૨ રૂપિયા છે.

૭. વીન – આ વિન પાણી ફિનલેન્ડથી આવે છે, જે સમગ્ર વિશ્વમાં શુદ્ધ અને તાજા પાણીમાંનું એક છે. આ પાણી કુદરતી ઝરણામાંથી એકત્રિત કરવામાં આવે છે, જે ફિનિશ લેપલેન્ડમાં હાજર છે. ૭૫૦ મિલી પાણી માટે તમારે લગભગ ૧૮૭૦ રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

૮. ફિલિકો – આ પાણીની બોટલ જોઈને તમને ચોક્કસપણે ચેસ યાદ આવશે. આ એક જાપાની વોટર બ્રાન્ડ છે અને સ્વરોવસ્કી સ્ફટિકોથી સજ્જ છે. તેનું પાણી ઓસાકા નજીક રોકો પર્વતમાંથી આવે છે. જે એકદમ શુદ્ધ છે. જોકે, તેની બોટલ પાણી કરતાં વધુ ખાસ છે. ૭૫૦ મિલી પાણી માટે તમારે લગભગ ૧૬૩૮૦ રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

૯. કોના નિગારી પાણી – આ પાણી હવાઇયન ટાપુઓમાંથી આવે છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ પાણી તમારું વજન ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે. વધુમાં, તે તમારી ત્વચાને સારી બનાવે છે અને તમને વધુ ઉર્જા આપે છે. આ પાણી અન્ય પાણીની તુલનામાં ખૂબ જ ઝડપથી હાઇડ્રેટ કરે છે. આ સુવિધાઓને કારણે, આ બ્રાન્ડના ૭૫૦mlની કિંમત લગભગ ૩૦,૦૬૮ રૂપિયા થશે.

૧૦. Acqua di Cristallo Tributo a Modigliani – આ પાણી ફિજી અને ફ્રાન્સના કુદરતી ઝરણામાંથી આવે છે. વિશ્વનું સૌથી મોંઘુ પાણી ૨૪ કેરેટની સોનાની બોટલમાં ભરેલું છે. તેનું પેકેજિંગ ખાસ છે, આ સિવાય તેના પાણીને પણ એક વિશિષ્ટ સ્વાદ માનવામાં આવે છે. ૭૫૦ મિલી પાણીની કિંમત આશરે ૪૪,૮૭,૭૯૦ રૂપિયા છે.

તેથી,જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો કોમેન્ટ અને શેર કરી તમારા મિત્રોને પણ જણાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *