કેરાલા સ્ટોરી પાર્ટ-2 (ધ ઓરિજિનલ કેરાલા સ્ટોરી) The Kerala Story, Part-2

કેરળમાં 34 કરોડ રૂપિયાની ‘બ્લડ મની’ એકઠી, સાઉદી અરેબિયામાં મૃત્યુદંડની સજા પામેલા મુસ્લિમ વ્યક્તિને બચાવવા માટે દિલથી દાન આપીને દુનિયા.

સાઉદી અરેબિયામાં મૃત્યુદંડની સજા પામેલા અબ્દુલ રહીમનો જીવ બચાવવા માટે પીપલ્સ કમિટીના પ્રયાસો સાથે મલયાલીઓએ હાથ મિલાવ્યા અને આગળ આવ્યા. રહીમની મુક્તિ માટે જરૂરી 34 કરોડ રૂપિયા બે દિવસ પહેલા જ એકઠા કરવામાં આવ્યા હતા. 18 વર્ષથી અબ્દુલ રહીમની રાહ જોઈ રહેલી 75 વર્ષની માતા ફાતિમાનું દુ:ખ ધીમે ધીમે ખુશીઓ તરફ વળતું જાય છે. આશા છે કે અબ્દુલ રહીમ જલ્દી જ સ્વદેશ પરત ફરી શકશે.

કેરળના લોકોએ સાઉદી અરેબિયાની જેલમાં બંધ કોઝિકોડના વતની અબ્દુલ રહીમને બચાવવા માટે 34 કરોડ રૂપિયા એકઠા કર્યા છે. 2006 થી સાઉદીની જેલમાં રહેલા અબ્દુલ રહીમને 2018 માં હત્યાના કેસમાં સાઉદી અરેબિયાની કોર્ટ દ્વારા ફાસીની સજા ફટકારવામાં આવી હતી.

અબ્દુલ રહીમ, હાઉસ ડ્રાઇવર અને સાઉદી નાગરિકનો પુત્ર આંશિક રીતે લકવાગ્રસ્ત માટે કેરટેકર તરીકે કામ કર્યું હતું. તે એક દુ:ખદ ઘટનામાં સામેલ હતો જ્યાં છોકરાને, સતત સંભાળની જરૂર હતી પણ આકસ્મિક રીતે તેનું જીવન-સહાયક ઉપકરણ તૂટી ગયું હતું, જેના કારણે તેનું મૃત્યુ થયું હતું. રહીમને હત્યાના આરોપમાં સાઉદી કાયદા હેઠળ 2018 માં મૃત્યુદંડની સજા ફટકારવામાં આવી હતી. પીડિતાના પરિવારે શરૂઆતમાં મૃત્યુદંડનો આગ્રહ રાખ્યો હોવા છતાં, જો તે 15 મિલિયન સાઉદી રિયાલની ‘બ્લડ મની’ ચૂકવે તો તેઓ આખરે તેને માફ કરવા સંમત થયા.

લીગલ એક્શન કમિટી દ્વારા એકત્ર કરવામાં આવેલી આ રકમ વિદેશ મંત્રાલય દ્વારા રિયાધમાં ભારતીય દૂતાવાસને મોકલવામાં આવશે, જેથી રહીમની મુક્તિને સરળ બનાવી શકાય. અબ્દુલ રહીમે લોકો અને કાયદાકીય સમિતિનો તેમના પ્રયાસો બદલ આભાર માન્યો અને તેને “ધ ઓરિજિનલ કેરાલા સ્ટોરી ગણાવી.

કેરળની લીગલ એક્શન કમિટીએ આ વ્યક્તિની મુક્તિ માટે નાણાં એકત્ર કરવા માટે સેવ અબદુલ રહીમ એપ લોન્ચ કરી હતી, અને તેના દ્વારા 30 કરોડ રૂપિયાથી વધુ એકઠા કરવામાં આવ્યા છે. NRI, ઘણા પ્રભાવશાળી લોકો, ઉદ્યોગપતિઓ અને ઘણા સામાજિક કાર્યકરોએ 18 વર્ષથી જેલમાં રહેલા અબ્દુલના ઘરે પરત ફરવા માટે ઝુંબેશ ચલાવી હતી. એક્શન કમિટીએ હવે આ દાન રોકી દીધું છે. તેમણે કહ્યું કે જરૂરી રકમની રકમ પૂરી થઈ ગઈ છે અને હવે પછી કોઈ દાન સ્વીકારવામાં આવશે નહીં.

આ સમાચાર પર પ્રતિક્રિયા આપતા કેરળના મુખ્યમંત્રી પિનરાઈ વિજયને કહ્યું કે આ ઘટના દર્શાવે છે કે કેરળ ભાઈચારાનો કિલ્લો છે, જેને કોઈ પણ સાંપ્રદાયિકતાથી તોડી શકાય નહીં. સાઉદી અરેબિયામાં મૃત્યુદંડની સજા પામેલા કોઝિકોડના વતની અબ્દુલ રહીમની મુક્તિ માટે વિશ્વભરના મલયાલીઓએ 34 કરોડ રૂપિયા એકઠા કર્યા છે. વ્યક્તિનો જીવ બચાવવો અને પરિવારના આંસુ લૂછવા એ માનવ પ્રેમનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *